కొండపల్లి లో యదేచ్చగా కొనసాగుతున్న అక్రమ వడ్డీ వ్యాపారం….

కొండపల్లి లో కాల్ నాగుల జాడలు.. 100 కి 6 రూ// నుండి 10 రూ//  వసూలు చేస్తున్న వైనం. అధిక వడ్డీలు కట్టలేక దిక్కు తోచని స్థితిలో బాధితులు.

కొండపల్లి మున్సిపాలిటీ తో పాటు ఇబ్రహింపట్నం పరిసర గ్రామాల్లో కాల్ నాగుల జాడలు కనిపిస్తున్నాయి.. వందకి 10 రూపాయల నుండి 6 రూపాయల మేర వసూలు చేసి బాధితుల రక్తం   తోడేస్తున్నారని వాదనలు బలంగా వినిపిస్తున్నాయి… ఉదాహరణకు ఒక వ్యక్తి ఒక 1 లక్ష రూపాయలు తీసుకొని లక్షకు లక్ష వడ్డీ కట్టారు.. కానీ అసలు బాకి తీరకపోవడం తో వడ్డీ కోసం వడ్డీ వ్యాపారి ఇళ్ళ ఇంటి మీద కు పడి నాన హంగామా చేస్తున్న పరిస్థితి నెలకొంది…అయితే ఇలాంటి పరిస్థితులు సామాన్య మధ్య తరగతి కుటుంబాలు నలుగురి లో చులకన కావడం  మానసిక క్షోభకు గురయ్యే పరిస్థితి ఏర్పడుతోంది…. కరోనా కారణంగా విధించిన లాక్ డౌన్ ప్రభావం అన్ని రంగాలపై పడింది… దీంతో చేతిలో పని లేక, వ్యాపారులకు వ్యాపారం లేక నానా అవస్థలు పడుతున్నారు….దీంతో ప్రభుత్వాలు బ్యాంక్ ల ద్వారా తీసుకున్న రుణాలకు మారిటోరియం అమలు చేస్తోంది…అయితే కాల్ నాగుల బారి నుండి మాత్రం సామాన్యుడు బతికి బట్ట కట్టే  అవకాశం  మాత్రం కనిపించడం లేదు….ప్రజలను పీక్కు తినే ఇలాంటి అక్రమ కాల్ దందా పై ప్రభుత్వం ఉక్కు పాదం మోపల్సిన అవసరం ఉంది…ప్రస్తుత కరోనా సమయంలో అసలు బాకీ చెల్లించే పరిస్థితి లేనప్పుడు అధిక వడ్డీల బాదుడు పై అక్రమార్కులు సైతం ఆత్మ పరిశీలన చేసుకోవాల్సిన అవసరం ఉంది…

Spread the love
Ad Widget

Recommended For You

About the Author: Fazal

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *